Za Ku Iya Koyan Yare Da Sauri?

Wataƙila kun ji iƙirarin da ake yawan ambata cewa yana ɗaukar awoyi 1000 na nazari don ƙwarewar harshe. Yayin da mutane kaɗan waɗanda a zahiri suka zama yare biyu za su yarda da irin wannan lambar ta sabani, a bayyane yake cewa yana ɗaukar alƙawarin da yawa. Ma'aikatar Harkokin Wajen Amurka tana buga sabbin jagora kowace shekara kan tsawon lokacin da ya kamata a kashe akan matsakaita don ƙware takamaiman harsuna.

Wannan abin da ake kira Fihirisar Wahalar Harshe ya nuna cewa harsunan “mafi sauƙi” suna ɗaukar sa'o'i 575 don koyo, yayin da waɗanda ke cikin mafi wahala suna ɗaukar sama da 1100 don isa matakin ƙwarewa. Amma waɗanda suke bukatar su koyi yare da sauri fa? Ci gaba da karantawa don gano dabarun da aka gwada da gwadawa don koyon harshe da sauri.

Source: Unsplash

Ilmantarwa Mai Dadi

Yayin yin rajista don aji da zama tare da wasu mutane 30 yayin da malami ke koyar da ku wasulan Faransanci hanya ɗaya ce ta yin ta, wannan ba shakka ba hanya ce mafi inganci ba. Madadin haka, ya kamata ku zaɓi don mai da hankali, koyarwar Faransanci ɗaya-ɗaya daga mai magana na ɗan ƙasar, wanda zai iya ba da 100% na hankalinsu zuwa gare ku kuma ya sanya ku kan hanya mafi sauri zuwa fahimi. Babu mutane biyu da ke koyon hanya ɗaya don haka daidaita darussan don dacewa da ƙarfin ku da magudanar ruwa na iya zama hanya mafi sauri don koyo.

Jimlar nutsewa

Wataƙila kun riga kun san wannan, amma za mu maimaita tunda kuna karanta wannan a Turanci. Don koyan wani yare, kuna buƙatar nutsad da kanku a ciki. Da zarar kun nutsar da kanku gaba ɗaya , da sauri za ku koya. Yanke duk wasu harsuna daga rayuwar ku kuma tabbatar da cewa hanyar sadarwar ku da ɗaukar bayanai tana cikin yaren da kuke koyo. Za ku gigice kan yadda kuka yi saurin ɗauka.

Yi magana da shi, da yawa!

Abu ɗaya ne don karantawa da kallon shirye-shiryen talabijin a cikin yaren da kuka zaɓa. Wani abu ne gaba ɗaya don a zahiri fitar da kanku a wurin kuma ku faɗi shi. Dole ne ku kasance da kwarin gwiwa da tabbacin kai don aiwatar da yaren ku tare da wasu a cikin yanayin magana. Rubutun yana da amfani amma ba zai kai ku kusa da magana ba. Idan kuna son koyo, kuyi magana!

Source: Unsplash

Koyi Kalmomi Dama

Wataƙila ka riga ka ji cewa yawancin harsuna suna rufe da ƴan ƴan kalmomi kaɗan. Don buga misali na Ingilishi (kuma yawancin harsunan Jamusanci / Indo-Turai), da zarar kun san kalmomi 1000, kun san fiye da kashi 90% na gaba ɗaya na harshen. Yi amfani da lokacinku gabaɗaya ta hanyar ba da fifiko ga kalmomin da aka fi yawan magana da kuke buƙatar sani. Da zarar kun sami wannan matakin tushe, zai kasance da sauƙin koyon sauran, kamar yadda fahimtar nahawu zai kasance da sauƙi.

Amincewa shine Komai

A ƙarshe, kar ku manta cewa ku ne mafi mahimmancin hanya a cikin tafiyar koyon harshe. Idan ba ku da kwarin gwiwa kan iyawar ku, ba za ku taɓa yin magana ba. Amincewa shine mabuɗin samun damar yin aiki da gaske tare da mai magana da ɗan ƙasa, kamar yadda yake da mahimmanci don zahiri fita waje daga yankin jin daɗin ku da nutsar da kanku a cikin duniyar da za ta zama kamar ba ku saba da ku ba da farko. Da zarar kun sami amincewa, sauran suna zuwa cikin sauƙi.

Babu harsashi na sihiri don koyon harshe, amma akwai hanyoyin da za a hanzarta aiwatarwa. Ta bin waɗannan matakan, za ku iya yin hakan daidai.

Fara buga kalmar neman ku a sama kuma danna shiga don bincika. Latsa ESC don sokewa.

Komawa Sama