Yadda ake Aiwatar da Gabatarwar Dissertation

Kuna jin tsoro game da gabatar da karatun ku? Ba kai kaɗai ba! Kamar rubuta takardar shaidar bai wadatar da wani aiki ba, yana da alama kusan rashin tausayi dole ne ka gabatar da shi ma. Ga mutane da yawa, gabatarwar baka (ko magana ga jama'a gabaɗaya) na iya zama abin damuwa da gaske. Koyaya, yawancin digiri na buƙatar wasu nau'ikan tattaunawa na yau da kullun game da bincikenku, kuma ga da yawa wannan zai ƙirga zuwa darajar ku. Ko na tsari ne ko na taƙaitaccen bayani, yana da kyau a duba gabatarwar ku a matsayin dama don nuna wa sashen ku abin da aka yi ku, da samun ra'ayi mai mahimmanci a cikin tsari. Don haka, tare da wannan a zuciya, ga wasu nasihu don taimaka muku haɓaka gabatarwar ku!

How to ace your Dissertation Presentation

1: San masu sauraron ku

Wanene kuke gabatarwa? Mai kula da ku? Wani memba na ma'aikata? Wataƙila akwai wasu ɗalibai da ke saurare. Yana da mahimmanci ku kiyaye masu sauraro lokacin ƙirƙirar gabatarwarku. Idan ga mai kula da ku ne, kun san cewa za su riga sun san mahallin da abun ciki na bincikenku. Koyaya, idan akwai wasu ɗalibai suna saurare ba za ku iya ɗauka cewa za su fahimci duk abin da kuke magana akai ba. Duba bayanan ku kuma yanke shawara idan wani abu yana buƙatar bayani. Yana da sauƙin gaske don rasa masu sauraro idan ba ku yi bayanin yadda ya dace da yanayin bincikenku ba, amma yana iya zama kuskure mai sauƙi don gyarawa.

How to ace your Dissertation Presentation

2: Zaɓi kuma zaɓi

Wani tarko mai sauƙi don faɗawa cikin shi shine zaɓi don mayar da hankali kan abubuwan da ba daidai ba na aikinku. Idan an ba ku minti goma kawai don gabatar da karatun ku, mai yiwuwa ba zai yuwu ku dace da tsarinku gaba ɗaya cikin PowerPoint ba. Don haka yana da kyau ku kasance masu wayo game da waɗanne sassa na aikin ku kuka zaɓa ku zaɓi ku tattauna. Idan gabatarwar ku za a yi alama yana da kyau a zaɓi wuraren bincike da hanyoyin da kuka fi ƙarfin gwiwa da su, tunda za ku ƙara zama cikin shiri don tambayoyi daga baya. Koyaya, idan ba a yiwa gabatarwar alama alama ba kuma tana kama da tsarin da aka tsara don karɓar ra'ayi, kuna iya tattauna ɗayan sassan da ba ku da tabbas game da su don ku sami amsoshi masu taimako game da ko kuna cikin ko a'a. layukan dama.

How to ace your Dissertation Presentation

3: Ci gaba da kasancewa a bayyane, kiyaye shi da kyau

Kamata ya yi sashenku ya ba ku wasu shawarwari game da tsawon gabatarwar ku. Yana da matukar mahimmanci ku tsaya kan wannan. An saita lokacin da aka ba ku don tabbatar da cewa ba ku aikata babban laifi na gabatarwa na kowane lokaci ba: waff. Yawo daga kan batu ko mai da hankali kan batu guda na dogon lokaci na iya zama mai ban sha'awa ga masu karatun ku, kuma nan da nan za su rasa sha'awar. Hakazalika, kada ku yi gaggawar gwadawa kuma ku dace da lokacin da aka ba ku. Idan ba ku yi magana a sarari ba kuna yin haɗari ga masu sauraron ku sun rasa wani abu ko rashin fahimta. Hakanan ya shafi zaɓin kalmar ku; yana da sha'awar yin amfani da thesaurus don sa kanku ya zama mafi hankali, amma wannan yana da sakamako a kan tsayuwar magana. Kalmomin da ya kamata ku tuna shine 'Kyauta, ba yawa', duka a cikin abubuwan da kuke gabatarwa, da kuma cikin zaɓin kalmomi.

How to ace your Dissertation Presentation

4: Ka kwatanta batunka

Dukanmu mun faɗa cikin gabatarwar PowerPoint wanda yayi kama da littafin labari mai shafuka ɗari huɗu an kwafi kuma an liƙa akan kowane zane. Wannan kuma wani abu ne da ya kamata a guje masa don cimma cikakkiyar gabatarwa. Maimakon amfani da kalmomi, zaɓi wasu hotuna da suka shafi aikinku. Ga wasu, wannan na iya zama fasaha ko kayan abu, ga wasu yana iya zama jadawali ko jadawali. Zane-zane babbar hanya ce don kwatanta tsari da tsari sabanin yin amfani da kwatancin mai tsayi mai tsayi wanda ya cika gaba dayan nunin faifai. Bayan haka, hoto yana faɗi kalmomi dubu.

How to ace your Dissertation Presentation

5: Aiki yana sa cikakke

Yana da kyakkyawan ra'ayi don gwada gabatarwar ku a cikin sararin da kuka ji daɗinsa. Yi maimaita shi a gaban madubi, ko (mafi kyau) ga amintattun abokai ko dangi. Yi rikodin kanka don ku iya sauraron baya kuma tabbatar da cewa kuna magana a sarari kuma kuna cikin ƙayyadaddun lokaci. Kar a manta don neman ra'ayi!

How to ace your Dissertation Presentation

6: Saurara

A ƙarshe, yana da mahimmanci a tuna cewa akwai bangarori biyu ga kowane gabatarwa: magana, da sauraro. Da zarar kun gama, yana da sauƙi ku huta kuma ku yi tuntuɓe lokacin da aka yi muku tambayoyi. Saurari a hankali ga abin da aka tambaya, tabbatar da cewa kun fahimta. Nemi ƙarin bayani idan akwai wani abu game da tambayar da ba a sani ba. Wannan kuma zai iya ba ku ƙarin lokaci don tunanin amsa mai kyau. Jin kyauta don tambaya tukuna don amsawa kan takamaiman yanki. Misali, idan ba ku da tabbas game da hanyoyin ku, yana da taimako don neman shawara ta musamman akan wannan. A ƙarshe, kar ku manta da ɗaukar kowane ra'ayi game da gabatarwar da kanta a cikin tafiyarku, saboda yana iya zama da gaske taimako ga lokaci na gaba da kuke buƙatar bayarwa.

Sa'a! Idan har yanzu kuna cikin damuwa game da ba da gabatarwarku, duba shawarwarinmu kan yadda ake magance magana ta kyamara a cikin sabuwar duniyar laccoci na kan layi.

Fara buga kalmar neman ku a sama kuma danna shiga don bincika. Latsa ESC don sokewa.

Komawa Sama