Software da karatu… a gida

Wataƙila ɗakin karatu ba zai buɗe a zahiri ba, amma tabbas muna nan ta hanyar dijital don tallafa muku duka. Yin aiki daga gida na iya zama ƙalubale, amma akwai ɗimbin tallafi da software da ke akwai don sauƙaƙa sauyi.

A 'riƙe' a kan bugu littattafai.

Software and study… at home

Duk da yake ba za mu iya shiga ɗakin karatu na zahiri ba, muna buƙatar ƙara yawan amfani da littattafan e-littattafai da albarkatu. Ga waɗanda suka fi son bugawa, dogaro kawai akan kayan lantarki na iya zama da ban tsoro. Amma akwai hanyoyi don inganta ƙwarewar e-book ta hanyar daidaita yadda muke kallon su.

Yadda littattafan ke kallon ya dogara da dandalin da kuke ciki, don haka yana iya ɗaukar nauyi. Yi ƙoƙarin zazzage littattafai inda zai yiwu kamar yadda zaku iya buɗewa cikin software kamar Adobe Digital Editions da Bluefire Reader.

Bluefire Reader yana ba ku damar canza nau'in rubutu, girman da tazara kuma yana iya canza bango, canza littafin zuwa tsarin da za a iya karantawa. Bluefire madadin Adobe ne, kuma kyauta ne!

Hakanan kuna iya yin alama, haskakawa da yin bayanin kula a cikin albarkatun azaman kayan aikin bincike. Idan ba za a iya saukar da littafin ba kuma kuna karantawa akan layi, zaku iya gwada tacewar allo, ko canza ayyukan samun dama ga mai binciken gidan yanar gizon ku.

Kowane mai bincike yana da saituna daban-daban amma yana da daraja ɗaukar lokaci don bincika idan zai inganta ƙwarewar karatunku gaba ɗaya. Dubi hanyoyin haɗin yanar gizon da ke ƙasa kuma gwada kuma daidaita burauzar ku.

Chrome

Firefox

Internet Explorer

Gefen

Safari

Tace, tace, tace!

Software and study… at home

Dukanmu muna ciyar da ƙarin lokaci a gaban allo; yin aiki, siyayya har ma da zamantakewa. Tace allon zai iya rage haske da haske, taimakawa tare da damuwa na gani da kuma aiki mafi dacewa. Wataƙila kun yi amfani da matatun launi akan littattafan bugawa a baya. Gwada Colorveil, software na kyauta, wanda zaku iya keɓance kowane launi da kuke so.

Karanta min!

Software and study… at home

A kan batun rage damuwa na gani, me yasa ba za ku ba idanunku hutawa ba kuma kuyi amfani da mai karanta allo don sake karanta muku albarkatu? Karanta&Rubuta Zinare a halin yanzu yana samuwa don amfani a gida alhali ba mu cikin harabar, kuma kuna iya saukar da shi kai tsaye daga Sabis na IT. Idan kuna buƙatar tallafi ta amfani da software, akwai wadataccen kayan horo da jagororin bidiyo da ake samu. Har ila yau, yana da ginanniyar masu sarrafa allo da overlays idan kuna son karantawa kai tsaye daga allon.

albarkatu da yawa?

Software and study… at home

Shin kuna samun shafuka masu yawa da takaddun buɗewa akan allo ɗaya ɗan ban mamaki? Shin kuna rasa gano wane shafi ne na wane batu? Gwada amfani da taswirar hankali don tsara albarkatun ku. Hakanan zaka iya tsara batutuwa cikin taswirori, ƙara hanyoyin haɗin kai, takardu da bayanin kula zuwa kowane yanki, sauƙaƙe kewayawa a kwanan wata.

Jami'ar tana ba ku damar zuwa Mindjet MindManager yayin da kuke aiki ko karatu anan, kuma ana iya saukar da shi akan na'urori na sirri. Ziyarci Sabis na IT don ƙarin sani da zazzagewa.

Sssss! Yi shiru don Allah!

Software and study… at home

Kuna aiki daga gida kuma kuna gwagwarmaya don samun wuri shiru? Kashe sautuna masu ban haushi da ban sha'awa tare da gidajen yanar gizo irin su Noisli kuma maye gurbin su da zaɓin sauti na baya don kwaikwayi yanayin aiki da ke aiki a gare ku. Wataƙila sautin iska ko ruwan sama mai haske zai zama ingantattun sautunan bango don haɓaka yawan aiki. An rasa hatsarori da hargitsin kafewar ɗakin karatu? Kunna 'sautin cafe' kuma kunna kettle. Mahimmanci, Noisli na iya taimakawa tare da shakatawa kuma.

Ku huta

Software and study… at home

Sabbin al'amuran yau da kullun a gida na iya yin wahalar samun tsari da samun daidaito tsakanin aiki da hutawa. Gwada amfani da TumatirTimer wanda ke amfani da dabarun Pomodoro don raba fashewar nazari tare da lokacin hutu, yana ƙara yawan aiki.

Software na iya taimakawa inganta ƙwarewar aikin gida, don haka ƙila ba da ɗaya ko biyu na shawarwarin gwadawa .

Fara buga kalmar neman ku a sama kuma danna shiga don bincika. Latsa ESC don sokewa.

Komawa Sama