Karatun Nisa Daga Harabar

Yayin da kuke jami'a, kuna da damar yin amfani da duk abubuwan da Warwick ke bayarwa ciki har da ɗakin karatu, malamai, malamin ku da sauran su! Don haka lokacin da kuka yi tafiya gida tsakanin sharuɗɗan, yana iya zama ɗan damuwa don barin duk wannan a baya. Amma kada ku ji tsoro, koyan nesa yana yiwuwa kuma ga wasu shawarwari kan yadda ake yin hakan yadda ya kamata…

Amfani da madadin dakunan karatu

Akwai kyakkyawan tsari mai suna SCONUL wanda ke baiwa ɗalibai da ma'aikata daga Jami'o'i da kwalejoji masu alaƙa damar samun damar shiga wasu ɗakunan karatu na Jami'o'i. Kuna iya samun ƙarin bayani game da wannan makirci a cikin wannan rukunin yanar gizon binciken. Idan ka ga akwai abubuwa da yawa da ke raba hankali a gida tare da abokanka da danginka, wannan hanya ce mai kyau don kula da hankali yayin da kake aiki akan kasidu a kan hutu. Hakanan yana nufin cewa zaku iya jin daɗin lokacinku a gida kuma ku raba aikinku da wasa ta hanyar samun wurin karatu daban. Idan ba ku kusa da wata Jami'a, nemo ɗakin karatu na gida maimakon. Waɗannan kyauta ne kuma masu sauƙin amfani, kawai kuna buƙatar yin rajista – duba gidan yanar gizon karamar hukumar ku don ƙarin bayani.

Yi tsari har tsawon lokaci

A lokacin hutun farko na shekara ta farko, na nace cewa iyayena su zo su karbe ni domin ina ‘bukatar’ in kawo mini dukan littattafana da manyan fayiloli na gida. Gaskiyar ita ce ban yi ba, kawai ban san yadda zan yi karatu mai inganci a gida ba! Idan wani abu, samun littattafai da manyan fayiloli da yawa a gida kawai ya ƙarfafa ni kuma ya sa na ji kamar ina da abin da zan yi fiye da yadda lamarin yake. Maimakon haka, yana da kyau a yi digitize gwargwadon iyawa. Wannan yana nufin cewa zaku iya tsarawa da haɗa bayananku ta lambobi, haka nan kuma ba kwa yin haɗarin rasa mahimman takardu. Dropbox, Google Drive, Evernote da sauran dandamali na girgije suna da hazaka don tsara fayilolinku. Idan kun adana fayilolinku akan kwamfutar tafi-da-gidanka, ku tabbata kun yi ajiyar su! Akwai zaɓuɓɓukan girgije da yawa don wannan kuma Jami'ar kuma tana ba da software na madadin kyauta.

Dangane da littattafai da karatu, galibi kuna iya samun nau'ikan pdf na mahimman littattafan rubutu akan layi akan Encore. Wannan yana da haske don lokacin da kuke tafiya gida. Bugu da ƙari, yana iya zama mafi sauƙi don nemo bayanai a cikin littafin rubutu ta kan layi ta amfani da aikin sarrafawa + F.

Ka tuna cewa ana iya samun masu koyar da ku

Sa'o'i na ofis da ƙananan ƙungiyoyin taron karawa juna sani albarkatu ne masu haske yayin da kuke kan harabar don ɗaukar kwakwalen malaman ku da kuma tayar da kowace tambaya da kuke da ita. Koyaya, yayin da ba ku zuwa jami'a kar ku ji tsoron tuntuɓar masu koyar da ku da kowace tambaya da kuke da ita. Na riga na yi Skype da ɗaya daga cikin masu koyar da ni a lokacin hutu don tsara makala. Ya kasance mai taimako sosai, kuma ya fi farin cikin sauƙaƙe min hakan. Idan suna da samuwa, suna farin cikin taimaka muku. Kawai kada ku ji tsoron tambaya!

Fara buga kalmar neman ku a sama kuma danna shiga don bincika. Latsa ESC don sokewa.

Komawa Sama