Super-Vision: babban gwarzon dissertation

Menene ma'anar kulawa? Suna iya zama kamar ƙa'idar aiki mai ban sha'awa, amma Katie ta tattauna ra'ayoyi kan yadda za a sa waɗannan zaman su kasance masu ma'ana, dangane da abubuwan da ta samu a duk lokacin aikin karatun ta na MA…

Dissertation, Masters thesis, aikin shekara na ƙarshe, yana tafiya da sunaye da yawa kuma tabbas babban mataki ne daga yankin jin daɗi na kasidu tare da ƙidayar kalma ƙasa da 5,000. Nan da nan, ina fuskantar yin isar da kalmomi 20,000 akan aiki guda ɗaya. Amma ba komai, dama? Ina da duk shekara. Abin da na yi tunani ke nan Oktoba 1st . Wannan yana jin kamar lokaci mai tsawo da ya wuce, kuma ya wuce a cikin walƙiya. Wanda ke nufin lokaci ya yi da za a yi fatattaka.

Na gane cewa Dogon Aikina ba kawai yanayin zama da rubuta kalmomi 666 bane a mako don isa ga kirga kalmar. Tsarin gudanar da ayyuka kuma, wanda ya ƙunshi sassa masu motsi da yawa. Ɗaya daga cikin sassa masu motsi mafi amfani, wanda ya taimake ni da gaske don samun fahimtar sarrafawa da ƙarfafawa, shine tarurrukan kulawa.

Na farko, na gano cewa zan iya saduwa da mai kula da ni sau da yawa fiye da mafi ƙarancin tsammanin. Wannan ba shi da ƙima, koda kuwa yana yin amfani da tsarin sa'o'i na ofis da imel. A ina kuma zan sami ra'ayoyin ƙwararru da faifan sauti waɗanda ke ba ni cikakkiyar kulawar sa na awa ɗaya?

Ba wannan kadai ba, mai kula na yana ɗaya daga cikin alamomina. Saboda haka, mafi kyawun sanin aikina da aka tsara, tsarina, da ni - mafi girman yiwuwar sakamako mai kyau. Ba wai kawai ba, tarurrukan kulawa suna da damar samun ra'ayi game da yadda zan inganta aikina - wanda zai iya taimakawa kawai ga aji na ƙarshe idan na ɗauka a kan jirgin.

Da zarar na sami kaina game da abin da nake buƙata don isar da shi, wanda aka rufe a tarona na farko, an jagorance ni in yi tunani game da yadda . Menene takamaiman abubuwan da nake buƙata in yi, don gama wannan aikin? Misali bincike, nazarin wallafe-wallafe, tsara kayan aiki da kuma rubutawa a ƙarshe. Haɗa duk wannan tare da voila - shirin aikin. Na ɗauki wannan zuwa taron kulawa na biyu, da kuma aikin da na riga na fara, kuma na sami ra'ayi akan abubuwa biyu. Tattaunawa game da shirin aikin ya ba ni ƙarfin gwiwa cewa zan yi abubuwa daidai. Ra'ayin game da aikin ya gaya mani inda nake bayarwa da kyau, da abin da ke buƙatar ƙarin tunani.

A karshen sa ido na biyu, na amince da wasu matakai na ci gaba a sauran shekara don ba ni damar cimma wa'adin tantancewa a cikin lokaci mai kyau da suka hada da gyara da sake dubawa, da kuma ba da sarari don ci gaba da aikin zuwa ga burin kammalawa. daftarin farko na novel dina. Mahimmanci, da yawan sakawa, na fi samun fita, kuma mafi jin daɗi.

Na gano cewa yin amfani da kulawa a matsayin kashin bayan tsarin gudanar da aikin na yana da matukar taimako. Kazalika matakai masu ma'ana, Ina samun ra'ayi mai amfani tare da yalwar lokaci don aiwatar da shi kuma in ji ma'anar mallaka da kuma ainihi a matsayina na marubuci da malami. Amma, ya rage nawa in yi amfani da su. Ma'ana:

  • Ana shiryawa: tabbatar da an shirya tarurrukan da kuma neman ƙarin idan an buƙata; da kuma juya zuwa gare su
  • Kasancewa cikin shiri: tunani a gaba game da abin da nake so in samu daga taron (misali ƙirƙirar ajanda ko jerin tambayoyi); kammala ayyukan da aka amince akan lokaci
  • Kasancewa mai daidaita aiki: Ina ɗaukar cikakkun bayanai game da taron kuma ina nuna takamaiman ayyuka waɗanda nake buƙatar ƙarawa cikin tsarin aikina.
  • Kasancewa mai hankali: Dole ne in koyi cewa karɓar ra'ayi ba harin mutum ba ne, game da koyo ne daga wani wanda ya gaskata da abin da nake yi. Na kuma koyi cewa ba dole ba ne in yi riko da shi, ko dai
  • Kasancewa mai da hankali da gabatarwa: Yana da ɗan gajeren lokaci, a tsakanin tsattsauran jadawali na mai kulawa, don haka ina ƙoƙarin kada in manta da tattaunawa mai ban sha'awa game da littattafan da muke karantawa.

A ƙarshe, ya rage nawa ko na saka aikin, amma zan iya ƙara ƙima na yin aiki mai kyau ta hanyar yin amfani da mafi kyawun tallafin da aka yi mini.

Fara buga kalmar neman ku a sama kuma danna shiga don bincika. Latsa ESC don sokewa.

Komawa Sama