Nasihu Don Samun Digiri na Digiri Yayin Tafiya Ƙasashen Waje

Shin samun digiri na biyu yayin balaguro zuwa ƙasashen waje yana da kyau sosai don zama gaskiya? Abin farin ciki, godiya ga fasahar zamani da kuma samun shirye-shirye na kan layi, ba a taba yiwuwa ba fiye da yanzu. A kwanakin nan, zaku iya samun damar zuwa shirin kammala karatun ku na mafarki yayin da kuke ketare duniya, kuma ba zai ma kashe hannu da ƙafa ba don yin hakan. Nasihun da ke ƙasa zasu taimaka muku kafa tare da ingantaccen shirin a gare ku kuma yana ba da haske kan yadda ake daidaita tafiye-tafiye da karatu.

Tabbatar da Madaidaicin Kuɗi

Duk da yake shirye-shiryen kan layi sun kasance masu rahusa fiye da shirye-shiryen cikin-makaranta, ƙila har yanzu kuna buƙatar wasu taimako don samun kuɗin koyarwa akan layi da kuma kudade tunda wuce karatun digiri zai fi tsada a kowane awa ɗaya. Don biyan kuɗi, zaku iya fitar da lamunin ɗaliban da suka kammala digiri daga mai ba da bashi mai zaman kansa don mafi sauƙin zaɓi. Har ma mafi kyau, kuna iya aiki tare da mai ba da lamuni don nemo jadawalin biyan kuɗi wanda zai yi aiki tare da jadawalin ku, ko da a ina kuke a duniya, wanda ba lallai bane ya fara sai bayan kammala karatun.

Shirya Jadawalin ku da wuri kamar yadda zai yiwu

Sashe ɗaya mai wahala don samun digiri na digiri yayin tafiya shine ma'amala da bambance-bambancen yanki na lokaci. Abu na ƙarshe da kuke so shine kuyi tunanin takardarku ta ƙare a 12:00 na safe lokacin ku yayin da gaske ya kamata sa'o'i da suka gabata. Tabbatar cewa kun san ainihin bambancin lokaci da wurin da kuke a yanzu da kuma duk wuraren da za ku sami kanku a ciki. Tsara yadda za ku daidaita karatunku da balaguro - shin akwai wasu kwanaki ko lokuta da za su fi dacewa da ku? Kasancewa da cikakken shiri zai sa ku shirya don fuskantar kowane ƙalubale mai yuwuwa da ya zo.

Ci gaba da Tuntuɓar Farfesa da Abokan karatu

Kodayake shirin naku yana kan layi, hakan ba yana nufin cewa sadarwarku da waɗanda ke cikin shirin ku ya raunana ba. Tabbatar cewa kun ci gaba da tuntuɓar furofesoshi da abokan karatunku, aika saƙonni da kuma shiga cikin ayyukan kama-da-wane lokacin da suka tashi. Yayin da abokai ke kewaye da ku yayin tafiya ƙasashen waje, ƙila ba za su iya ba ku cikakken goyon baya yayin shirinku ba - waɗanda ke da hannu kawai za su iya.

Yi Amfani da Ƙwararrun Balaguron Ku don Ribar Ku

Ƙarshen digiri na biyu yayin tafiya yana da ban sha'awa. Yayin tafiya zuwa ƙasashen waje, za ku sami ƙwarewar rayuwa mai mahimmanci kuma za a fallasa ku zuwa sababbin al'adu, salon rayuwa, da ra'ayoyin da za su iya ba da haske game da aikinku da bincike. Yi amfani da abin da kuka koya yayin tafiya don taimakawa tare da ɗawainiya da haɓaka muhawara da da'awa. Yana iya ma zama tafiyarku za ta yi tasiri a kan karatun ku na gaba ɗaya, komai batun.

Ka Tuna Me Yasa Ka Shiga Makarantar Grad

Lokacin da lokuta masu damuwa suka zo (kuma babu makawa za su yi), tuna dalilin da yasa kuka fara karatun grad a farkon wuri. Shin donciyar da aikinku gaba ne ? Shin kuna da damar samun ƙarin albashi ko samun ƙarin girma? Ko zurfafa ilimin darussan da suke sha'awar ku? Lokacin da ya yi wahala, tuna dalilin da yasa kuka fara ci gaba da himma.

Fara buga kalmar neman ku a sama kuma danna shiga don bincika. Latsa ESC don sokewa.

Komawa Sama