Abin da za ku yi da zarar kun dawo gida daga karatun ku na waje shekara

Yana jin baƙon abu! Ka yi shekara guda kana zaune da karatu a wata ƙasa, nesa da abokanka da danginka kuma yanzu ka dawo, daidai inda aka fara. Me kuke yi da kanku yanzu?… ta Ella Hillyard

Mutane suna mayar da martani ga dawowa gida daga shekara guda a ƙasashen waje daban-daban - wasu mutane suna jin daɗin zama a gida kuma su dace daidai da rayuwarsu, wasu kuma suna da wahalar gyarawa bayan shekara guda na sauye-sauye da yawa kuma suna jin koshin gida game da ƙasarsu. Wataƙila za ku ji cakuɗen duka biyun. Duk da haka kuna ji, ba lallai ne ya ƙare a can ba. Ci gaba da cin gajiyar shekarar ku a ƙasashen waje, farawa da waɗannan matakan:

Ci gaba da tuntuɓar duk mutanen da kuka haɗu da su

What to do once you’re home from your study abroad year

Kasancewa ɗalibi na ƙasa da ƙasa a jami'ar ƙasashen waje yana nufin wataƙila kun sami abokai daga ko'ina cikin duniya. Yana iya zama da wahala, a cikin gaggawar isa gida da ganin duk mutanen da kuka rasa, ku ci gaba da tuntuɓar duk waɗannan mutanen, musamman yadda bambance-bambancen lokaci na iya sa tattaunawa mai wahala. Gwada jefar da su saƙo kowane 'yan makonni don ganin yadda suke, ko watakila shirya ranar mako inda za ku iya yin taɗi mai kyau ta hanyar Facetime ko Skype. Ganin cewa kun sha wahala sosai tare kuma kuna raba abubuwan tunawa da yawa, waɗannan mutane za su iya zama abokan ku na rayuwa. Hakanan za su iya zama masu kyau idan kuna son jagorar gida a wata ƙasa, ko taimakawa da aikin yaren ku. Ba za ku taɓa sanin mutane da yawa ba.

Kar ku daina aiwatar da ƙwarewar yaren da kuka ɗauka

What to do once you’re home from your study abroad year

Idan kuna karatu a ƙasar da Ingilishi ba yaren asali ba ne, to tabbas kun inganta tsarin harshen ku. Ko kai yanzu ƙwararren mai magana da Faransanci ne ko kuma idan ka ɗauki ainihin tushen Danish, ci gaba da haɓaka abubuwan da ka koya. Rayuwa a wata ƙasa ita ce hanya mafi kyau don koyon harshe, don haka kar a rasa shi. Yi tattaunawa tare da abokai daga ƙasar da kuka baku, cim ma jerin shirye-shiryen da kuka fara binging a can da karanta littattafan da kuka gano. Gwada kuma ci gaba da sabunta labaran cikin gida na birni/yankin da kuka zauna a ciki - ko dai jita-jita ce ta ƙaramar gari ko labaran duniya. Idan baku riga karanta yaren ba, kuyi tunani game da ɗaukar darasi na gaba - [email protected] suna da azuzuwan kyauta waɗanda ɗalibai na asali ke koyarwa. Samun ƙarin yare yana sa ku fi dacewa da aiki kuma yana da mahimmancin magana kuma, za ku yi shura kan kanku idan kun bar kan ku manta da shi.

Kar a manta da cika fom din ku

What to do once you’re home from your study abroad year

Iblis yana aiki tuƙuru, amma mutanen da ke karatu a ofis ɗin waje tabbas sun fi yin aiki tuƙuru! Don kawai kuna gida kuma ba ku da sauran aikin da za ku yi don hutu ba yana nufin za ku iya sanya fom ɗin shekara a ƙasashen waje a cikin zuciyar ku ba. Idan ana buƙatar ku don yin Binciken Harshen Kan layi (OLS) kar ku manta da yinsa, in ba haka ba ba za a aiko muku da ɓangaren ƙarshe na tallafin ku ba. Hakanan kar a manta da cika kashi 30% na ƙarshe na karɓar tallafin lokacin da kuka samu kuma ku tabbata cewa Warwick yana da kwafin karatun ku. Idan ƙungiyar masu binciken kasashen waje sun tuntube ku, suna neman loda fom ko kuma suna cewa kuna ɓace bayanai, amsa musu kai tsaye kuma kuyi ƙoƙarin yin shi da wuri-wuri. Ka sauƙaƙe rayuwarsu kuma kada ka sa su yi maka wulakanci don 'yan kaɗan na ƙarshe, waɗanda za a iya samu a nan.

Ko da kuwa digirin ku, jami'a mai masaukin baki ko kuma hanyar aiki na gaba, shekara a ƙasashen waje ƙwarewa ce mai mahimmanci kuma ya kamata ku ci gaba da yin amfani da shi ko da kun gama. Ka tuna ka bi waɗannan abubuwan kuma kada ka manta da duk abubuwan da ka koya a wannan shekara. Duk abin da kuka samu a cikin shekarar ku a ƙasashen waje, ina fatan ya kasance mai kyau.

Fara buga kalmar neman ku a sama kuma danna shiga don bincika. Latsa ESC don sokewa.

Komawa Sama