Me yasa VPN baya aiki akan iPhone ta?

Amfani da VPN kusan ya zama ruwan dare a ko'ina saboda dalilai da yawa. Sha'awar samun damar abun ciki da aka toshe abu ɗaya ne, amma buƙatar kare kai daga idanu masu ɓoye wani abu ne. Duk da haka, wani lokacin kama-da-wane masu zaman kansu cibiyoyin sadarwa iya ba cikakken aiki a kan iPhone

Wannan na iya zama yanayi mai ban haushi saboda yawanci, VPNs suna kashe kuɗi da yawa a kowane wata, akwai keɓancewa, duk da haka. Misali, kalli farashin Surfshark VPN kuma gani da kanku.

Duk da haka, kada ka damu da komai saboda wannan jagorar zai taimaka maka gano tushen dalilin da ke hana VPN aiki akan na'urarka.

Don haka, idan kuna sha'awar koyon me yasa VPN baya aiki akan iPhones wani lokaci, ci gaba da karantawa.

tushe

Me yasa VPN baya aiki akan iPhone?

Akwai dalilai da yawa da ya sa za ku iya samun wasu matsaloli tare da amfani da VPN. A gaskiya ma, yana da kyau koyaushe sanin abin da ke hana VPN ɗinku aiki akan na'urar ku ta iOS, don ku iya hana al'amura a nan gaba.

Ga kadan daga cikin abubuwan da ke haifar da wannan matsalar:

Babu Haɗin Intanet

Da farko, yana da mahimmanci don sanin ko ainihin uwar garken VPN ɗinku yana da damar intanet. Idan yana da haɗin kai, to matsalar na iya tasowa daga na'urarka da kanta.

A gefe guda, kuna buƙatar yin la'akari idan saitunan saitunan VPN na iPhone ɗinku daidai ne. Ta haka za ku iya gyara wannan batu a cikin 'yan mintuna kaɗan.

Wani abu da za a bincika shine matsayin bayanin martabar VPN ɗin ku da kansa. Idan ya lalace, to ba zai yi aiki yadda ake so ba.

Mai gudanarwa yana toshe VPN

Wani lokaci, sashen IT ɗin ku na iya toshe shigar VPN akan na'urar ku. Tunda yawancin kamfanoni suna amfani da hanyoyin sadarwar Wi-Fi waɗanda aka rufaffen asiri, ba lallai ba ne don shigar da VPN akan iPhone ɗinku.

A wannan yanayin, ya kamata ku yi magana da mutanen da suka dace don gano ko suna da niyyar ci gaba da shigar da VPN. Idan ba haka ba, to ya kamata ku yi ƙoƙarin shawo kansu in ba haka ba a matsayin hanyar inganta tsaron na'urar ku.

Idan ba kwa so ku gangara waccan hanyar, to koyaushe kuna iya amfani da uwar garken wakili kyauta maimakon. Suna aiki iri ɗaya kuma suna iya ba ku damar ƙetare ƙuntatawa na cibiyar sadarwa tare da sauƙin dangi.

Matsalolin VPN na wucin gadi

Koyaushe akwai yuwuwar haɗin yanar gizon ba shi da kwanciyar hankali, kuma ba za ku iya yin amfani da intanit da gaske ba bisa ka'ida.

A wannan yanayin, kuna buƙatar yin la'akari da abin da kuke yi yayin ƙoƙarin samun dama ga albarkatun kan layi. Yana biyan kuɗin bandwidth ɗin ku ? Idan eh, to kuna buƙatar daina yin ta.

A matsayin misali, yi tunanin cewa kuna ƙoƙarin shiga Netflix. Idan haka ne, to akwai babbar dama ta yadda wasu mutane ke amfani da bandwidth ɗin ku ta wasu mutane waɗanda ke yawo da abun ciki iri ɗaya. Wannan yana nufin cewa idan kuna son amfani da VPN ɗinku, to yakamata kuyi shi a wani lokaci daban.

Kalmomin Karshe

Akwai iya zama da dama dalilai game da dalilin da ya sa ba za ka iya haɗi zuwa VPN a kan iPhone. Hakanan, wannan yana nufin cewa akwai mafita da yawa kuma, kowanne yana da inganci fiye da ɗayan.

Idan batu ne tare da takamaiman uwar garken ko wani nau'in haɗi, to yakamata kuyi ƙoƙarin shiga wasu wurare da sabar maimakon. Idan wannan bai yi aiki ba, to yana iya zama lokaci don canza masu samar da VPN.

Idan dokokin ƙasar ku suna hana ku amfani da VPN, duk abin da za ku iya yi shine jira har sai yanayin ya canza ko nemo wata hanyar inganta tsaro ta kan layi.

Fara buga kalmar neman ku a sama kuma danna shiga don bincika. Latsa ESC don sokewa.

Komawa Sama