Me ya sa ya kamata ku yi karatu a ƙasashen waje?

Shin kuna sha'awar yin karatu a ƙasashen waje? Shin ra'ayin kashe wani lokaci ko shekara ɗaya a wata ƙasa yana kiran ku, amma ba ku da tabbacin ko ya kamata ku tafi ko a'a? Idan kuna cikin kowace shakka kuma kuna neman dalilin da yasa, karanta a gaba! …

Da yake magana daga ƙwarewar sirri, zan iya cewa yin karatu a ƙasashen waje ƙwarewa ce mai ban mamaki kuma wacce yakamata ku gwada idan kun sami dama. Ta hanyar zuwa jami'a, a zahiri za ku balaga kuma za ku zama masu zaman kansu, amma wannan tsari ya fi sauri idan kun ɗauki shekara guda yana karatu a ƙasashen waje. Tunanin ƙaura zuwa sabuwar ƙasa - nesa da abokai, dangi da duk abin da kuka sani da yuwuwar sanya kanku a jami'a inda ba a koyar da azuzuwan a cikin Ingilishi ba shakka ra'ayi ne mai ban tsoro kuma yana iya zama mai ban tsoro. Da zarar kun kasance a gefe guda kuma kun dawo gida a Burtaniya, zaku ga fa'idodin da ya kawo muku, kamar:

Tafiya

Warwick yana da damammaki a cikin ƙasashe sama da 40 a duniya, daga Ostiraliya zuwa Arizona, Chile zuwa China, ya danganta da tsarin karatun ku, kuna iya samun damar tafiya zuwa ku zauna a ƙasar da ba za ku iya isa ba. Yawancin mutane kawai za su iya yin mafarkin yin wata guda don tafiya Kudancin Amirka, idan kun zaɓi yin karatu a jami'ar Latin Amurka, za ku iya amfani da wannan a matsayin tushen ku yayin da kuke bincika tsawon shekara. Kasancewa gaba ɗaya cikin al'adun ƙasashen waje zai taimaka muku samun sabon fahimtar hanyoyin rayuwa daban-daban kuma zai taimaka muku yin tunani a kan al'adun ku ma. Don gano samuwar wurare da kuma jami'o'i da ake da su a gare ku, tambayi Shugaban Sashen ku.

Aiki

Ko kun san hanyar sana'ar da kuke son bi a nan gaba, ko a'a, yin karatun shekara guda a ƙasashen waje zai taimaka muku haɓaka guraben aikinku, ba tare da la'akari da irin aikin da kuke son ƙarewa ba. Hanyoyin sadarwa, warware matsalolin da ƙwarewar sarrafa kai da kuke ɗauka don yin karatu a ƙasashen waje suna taimaka wa masu aiki su bambanta ku da sauran masu digiri kuma su fitar da ku daga taron. Hakanan zai iya taimakawa tare da haɓakar ku na sirri, yana ba ku ƙarin 'yanci da samun ƙarin kwarin gwiwa bayan an fitar da ku daga yankin jin daɗin ku. Baya ga wannan, yin karatu a ƙasashen waje yana nufin za ku iya faɗaɗa hanyar sadarwar ku ta duniya ta hanyar samun haɗin gwiwa a duk faɗin duniya, wanda zai sauƙaƙa samun aiki a cikin ƙasar da kuke fata.

Why Should you Study Abroad?

Harsuna

A zahiri, yin karatu a ƙasashen waje na iya zama hanya mai fa'ida ta gaske don haɓaka ilimin da kuke da shi na wani yare ko kuma ba ku damar koyan wani sabo. Kasuwanci na ci gaba da fadadawa zuwa ƙasashen waje ko neman yin hulɗa tare da sababbin abokan ciniki na duniya, ingantattun hanyoyin sadarwar ku da ƙwarewar harshe za su iya neman su sosai daga ma'aikata masu digiri. Ba kawai masu ɗaukar ma'aikata na gaba ba ne za su iya amfana daga ƙwarewar yaren ku, akwai fa'idodi masu yawa a gare ku kuma, kamar haɓaka ingantaccen ƙwaƙwalwar ajiya, haɓaka ƙwarewar ayyukan ku da yawa har ma da haɓaka Ingilishi ta hanyar samun kyakkyawar fahimtar ƙa'idodin nahawu da tsarin jumla. Wannan labarin ya yi bayani dalla-dalla fa'idodin yin harsuna biyu. Idan kana neman shawara kan yadda ake koyon yaren waje - duba sauran post dina!

Why Should you Study Abroad?

Don haka a can kuna da shi, kuma waɗannan su ne kawai manyan dalilai uku na dalilin da ya sa ya kamata ku yi karatu a ƙasashen waje - akwai ƙari da yawa, kawai ku tambayi kowane ɗalibin da ya riga ya yi shi! Da fatan, wannan post ɗin ya rinjaye ku don amfani da damar idan ba ku da tabbas a baya, ko kuma ya ƙarfafa sha'awar ku na tafiya idan kuna so.

Fatan ku duka mafi kyau don kasada ta gaba!

Fara buga kalmar neman ku a sama kuma danna shiga don bincika. Latsa ESC don sokewa.

Komawa Sama